Open

HOTLINE:0932.329.482 - 0983.533.005

  • Banner 1 trang chủ
  • Slider 3
  • Slider 2

Tin mới nhất

Trang chủ Lĩnh vực Sở hữu trí tuệ Luật sư tư vấn sở hữu trí tuệ

Luật sư tư vấn sở hữu trí tuệ

  • Quyền sao chép tác phẩm mỹ thuật Luật sư cho tôi hỏi, tôi có thuê một người vẽ cho tôi một bức tranh để tôi in lên sản phẩm áo phông của công ty mình. Việc thuê vẽ này có đầy đủ giấy tờ để chứng minh. Bên tôi cũng đã thanh toán...

    Chi Tiết

  • Trình diễn bài hát tại quán café Xin chào cô/chú luật sư, cháu là sinh viên năm nhất. Cháu rất thích ca hát và hát cũng tương đối hay. Trong một lần đi chơi với bạn bè, do cao hứng, cháu có đứng lên hát ở giữa quán cà phê. Chủ...

    Chi Tiết

  • Có phải xin phép hay trả tiền bản quyền khi sử dụng tác phẩm đã công bố? Căn cứ quy định của pháp luật Việt Nam về bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ, quy định tại Luật sở hữu trí tuệ 2005, sửa đổi bổ sung năm 2009; Điều 25 quy định về các trường hợp sử dụng tác phẩm đã công...

    Chi Tiết

  • Tranh chấp nhãn hiệu Tôi có một nhãn hiệu. Nhãn hiệu này đã được cấp văn bằng bảo hộ từ năm 2020. Tuy nhiên, tôi lại phát hiện ra rằng có một đơn vị khác lại sử dụng nhãn hiệu của bên tôi để phục vụ cho việc quảng cáo...

    Chi Tiết

  • Chụp ảnh tại studio, ai có quyền? Xin chào luật sư, tôi có một câu hỏi như sau muốn hỏi luật sư. Tôi và vợ có đi chụp ảnh tại một studio. Chúng tôi đã thỏa thuận rõ số tiền công và ảnh. Tuy nhiên, khi tôi đến lấy ảnh thì thấy trên...

    Chi Tiết

  • Các trường hợp sử dụng tác phẩm miễn phí Xin hỏi luật sư, trường hợp nào thì được dùng những tác phẩm văn học miễn phí mà không phải xin phép, không phải trả tiền cho tác giả.

    Chi Tiết

CÔNG TY LUẬT TNHH KHOA TÍN

Số 28 - TT2, Khu đô thị HDMon, Đường Hàm Nghi, Quận Nam Từ Liêm, Thành phố Hà Nội